top of page
Job Interview

Nasihun Tambayoyi

Tambayoyi suna sa kowa ya ɗan firgita. Amma, tare da wannan bayyanannen jerin alamu da nasiha, za ku kasance da wadatattun kayan aiki don burge shuwagabanni da yuwuwar samun aikin.


YI


Bincika ƙungiyar 


Yawancin tambayoyin zasu haɗa da ƴan tambayoyi game da ƙungiyar don haka tabbatar da cewa kun yi aikin gida. Yawancin 'yan takara za su karanta sashin 'game da mu' a shafin farko don haka ku ɗan zurfafa ku gano abin da ƙungiyar ta tsara a nan gaba. Fahimtar kamfani kuma zai taimaka muku bayyana dalilin da yasa kuke son yin aiki a can.  


Karanta labarai


Ya zama ruwan dare ga masu yin tambayoyi su tambaye ku ko kun karanta wani abu a cikin labarai kwanan nan wanda zai yi tasiri ga aikin da ƙungiyar ke yi. Yi shiri ta hanyar karanta wasu labaran da suka dace da kuma fitar da labaran da suka dace da sashin da kuke nema.


Nemo game da hirar


Nemo gwargwadon yadda za ku iya game da salon hirar kafin ta faru. Mutane nawa ne za su yi muku tambayoyi? Su wa ne? Sanin waɗannan abubuwa zai taimake ka ka shirya da kuma jin karin annashuwa a ranar.


Tufafi da kyau


Yana da kyau ko da yaushe a yi ado da yawa fiye da sanya underdress don hira. Kasance mai kaifin basira kuma kula da daki-daki ta hanyar tabbatar da cewa kun ƙera rigar ku, sanya takalmi mai wayo, sanya kayan haɗi na dabara da sauransu.


Yi tambayoyi masu kyau


A ƙarshen hirar, za a iya tambayar ku ko kuna da tambayoyi. Tabbatar cewa kun shirya don wannan ta yin tambayoyi waɗanda kuma ke ba da wasu sabbin bayanai game da kanku a lokaci guda. Misali, suna cewa 'Ni ƙwararren mai gudu ne, kuna da wuraren wasanni a wurin?' ya fi tasiri fiye da tambayar kawai idan akwai wurin motsa jiki na ma'aikata. 


Ka sani kai


Yi la'akari da yanayin jikin ku da kuma yadda kuke ci karo da ranar. Gai da kowane mai yin tambayoyi daban-daban, ku kasance masu gaskiya, murmushi kuma ku haɗa ido. Wannan zai sa kowa ya sami kwanciyar hankali!




KAR KA


Cika shirun


Sau da yawa masu hira za su dakata da zarar sun yi tunanin kun gama ba da amsar ku don ganin ko za ku ci gaba da magana don guje wa shiru. Amsa tambaya cikakke kuma gwargwadon iyawar ku sannan ku tsaya. Kar a ja hankalin ku don ci gaba kamar yadda za ku shafe ainihin amsarku.


Karya


Abin da ke tattare da faɗin ƴan farar ƙarya shine koyaushe ana gano su a ƙarshe. Ka kasance mai gaskiya da ginawa kanka suna mai ƙarfi a matsayinka na mai faɗin gaskiya koyaushe kuma za a iya dogara da shi.


Tafi hannu wofi


Ɗauki wasiƙar aikace-aikacen ku da CV tare da ku don ganin kun shirya. Idan kuna cikin damuwa game da manta abubuwa ko rashin samun ra'ayinku, ɗauki ƴan harsashi akan katunan tunatarwa don taimakawa jujjuya ƙwaƙwalwar ajiyar ku idan kun ɗan makale.


Yi magana da yawa


Amsa duk tambayoyin dalla-dalla amma ka tabbata ba ka magana sosai har ka manta da saurare. Sauraro a hankali da fahimtar tambayoyin da kyau zai inganta amsoshin ku.

bottom of page